Septemba 18, 2023
Dakika 3. Soma

UNITED KATIKA MUZIKI

Kizazi kipya kwenye usukani wa Tamasha la 'Sauti za Busara'

Mkurugenzi mpya wa Busara Lorenz Herrmann, mkurugenzi anayemaliza muda wake Yusuf Mahmoud na mkuu mpya wa tamasha Journey Ramadhan wakijadili kuhusu midundo hiyo. Ni maonyesho gani bora zaidi, changamoto kubwa zaidi na moja ya tamasha za muziki zinazojulikana zaidi Afrika inaelekea wapi? 

Ukitazama vibaya miongo miwili ya mafanikio ya Sauti za Busara, je, unaweza kukumbuka tukio ambalo lilikugusa sana? Yusuf Mahmoud: Bila shaka, kuandaa tamasha wakati wa janga la Covid-19 lilikuwa mojawapo ya kazi ngumu zaidi. Hatukuwahi kufunga na kudhibitisha kuwa uthabiti unaweza kutawala. Bila shaka, tulifuata kwa makini hatua za usalama. 

Safari ya Ramadhani: Nimekuwa na Busara tangu 2009. Imekuwa kama chuo chenye hadhi kwa wengi wetu, na Yusufu alikuwa profesa wetu, akikuza vipaji vya vijana kwa ustadi.

Bendi unazopenda za wakati wote? 

Yusuf: Oh, walikuwa wengi. Mnamo 2012, Nneka, mwimbaji na mtunzi wa nyimbo wa Nigeria-Kijerumani alitoa onyesho ambalo wengi hawatasahau kamwe. Nilipenda pia sauti asili za miondoko ya hip hop ya Kiafrika tuliyoangazia, zikiwemo Blitz the Ambassador (Ghana/Marekani) na nguli wa Zambia Sampa The Great mwaka jana. Au vikundi zaidi vya kitamaduni kama bendi ya Madalitso kutoka Malawi wanaounda vyombo vyao wenyewe. Kuwasilisha vipaji vijavyo siku zote imekuwa lengo kuu la Busara. Tuliwasaidia wasanii wengi wa Tanzania kwenye jukwaa la kimataifa, wakiwemo Jagwa Music, Siti & The Band na Sholo Mwamba.

 Lorenz Herrmann: Kumuona mkongwe wa reggae Tlken Ja Fakoly live ilikuwa jambo la kupendeza sana. Kisha bila shaka nilikuwa sehemu ya watazamaji. Na hadhira kama tunavyoifahamu sote ni maalum sana Zanzibar! 

Baadhi ya watu wanaona vibe na umati wa watu huko Busara kuwa muhimu zaidi kuliko muziki… 

Safari: Haki! Umati wa watu waliopoa kutoka duniani kote, vyakula vya mtaani, vinywaji bora. Ikiwa unakaa kwenye msimamo wa VIP au kwenye blanketi kwenye lawn - wewe ni sehemu ya fusion isiyoweza kushindwa. 

Lorenz, una matarajio gani ya kuongoza Sauti za Busara mbele? 

Lorenz: Tamasha ni nzuri sana kama ilivyo! Lakini hakika nimepata mawazo na mitazamo mipya... 

Kama vile? Lorenz: Ili kuwashirikisha wasanii wengi wanaoonekana na wabunifu katika kubuni eneo zima, paa, stendi na kadhalika. Nataka kuimarisha familia ya Busara mwaka mzima, kwa matukio tofauti, warsha, tafrija zilizofadhiliwa zaidi, labda hata usiku wa kufana. Miongoni mwa tajriba zangu za kibinafsi nilizothamini sana ni 'tamasha la Sakifo' katika Kisiwa cha La Reunion, ambapo hatua nyingi zilianzisha mtiririko wa muziki usiosahaulika. 

Vipi kuhusu jukwaa la bure nje ya Ngome Kongwe? Lorenz:

 Ndiyo - tunafanya kazi kwa bidii ili kuirejesha. Kuwa na mfadhili wa kituo cha redio cha ndani, itakuwa nzuri. Ni kivutio kama hicho, na mwonekano mkubwa kwa mfadhili yeyote anayetarajiwa! 

Bendi 25 kwa kila tamasha kwa miaka 20. Vigezo vyako vya kuwachagua ni vipi?

Safari: Tofauti ni muhimu. Umoja katika utofauti ni kauli mbiu yetu na dhamira yetu kwa hilo haiyumbishwi! Lorenz: Yote ni kuhusu mtetemo, upekee, ubora wa muziki na uimbaji ambao bendi huleta kwenye meza. 

Je, safu ya mwaka ujao? Lorenz: 

Tuna kamati madhubuti ya uteuzi Tulipokea maombi 476, lakini ni vitendo 25 tu vinaweza kufanya hivyo - chaguo gumu sana! 

Wengine wanasema tikiti zimekuwa ghali sana? Lorenz: 

Tikiti ya VIP ya mapema yenye bei ya $149 kwa siku zote za tamasha hutoa ufikiaji kamili na kiti kwenye jukwaa. Bei inalingana na kanuni za kimataifa. Na usisahau, tiketi zetu zisizo wakaaji zinatoa ruzuku kwa bei ya chini ya kiingilio kwa Wazanzibari wanaolipa TZS 20,000 kwa show nzima. 

Tamasha hilo lina majina machache makubwa...

 Lorenz: Zaidi ya vichwa vya habari moja au viwili vinaweza kupunguza bajeti. Na tunataka kugundua vipaji vya ajabu kutoka kote bara. 

Yusuf: Mapato ya tikiti hayatoi hata theluthi moja ya gharama. Baadhi ya bendi hata hulipia tikiti zao wenyewe. Hatujawahi kupokea usaidizi wa pesa taslimu kutoka kwa serikali ya mitaa au ya kitaifa, ingawa tamasha hakika ni kivutio cha utalii kinachotambulika. Tunategemea sana wafadhili wa kibinafsi, pia kwa malazi ya wanamuziki.

 Yusuf, maneno yoyote ya mwisho ya hekima kwa uongozi unaokuja? 

Yusuf: Ninajiamini kwa asilimia mia katika uwezo na kujitolea kwa Lorenz na Safari. Ushauri wangu ni kuweka umakini kwenye lengo na usikate tamaa! Wakati watu wameunganishwa katika kusudi, tunafanya miujiza kutokea. 

Na Baraka Strato Mosha 

Shiriki hii

Makala zinazohusiana-Related Articles

Machi 31, 2021
3 dakika.

Fumba Mbili-Wazo Moja

Jua yote kuhusu maendeleo mapya ya bahari ya kusisimua nje kidogo ya mji wa Zanzibar Yote yanafanyika kwenye peninsula ya Fumba: Maendeleo makubwa mawili ya mali isiyohamishika yanaunda nafasi ya kisasa ya kuishi yenye nyumba za likizo na nyumba za kudumu za familia karibu na mji mkuu uliojaa watu. Imeandikwa na ANDREA TAPPER Jumuiya zote mbili zinazotarajia kuwa kando ya bahari, zilianza mwaka wa 2015/16, zinawavutia wenyeji na […]
Soma zaidi
Juni 18, 2024
2 dakika.

PWANI MPYA YA MASHARIKI – Mkahawa WA KISASA, VIBESI NYEPESI, NA BARABARA ZA KWANZA ZA KIJIJI

Kizazi kijacho cha burudani ya Pwani ya Mashariki kiko hapa. Upungufu wa makuti, glasi nyingi, mianzi, na wepesi unaonekana kuwa msisimko mpya wa ufuo. Migahawa ya kubadilisha michezo, mikahawa ya kuanzia, na hoteli za ujasiri zinachipua kutoka Jambiani hadi Michamvi. Habari kwenye ufuo huo: Eneo la kilomita 22 la Pwani ya Kusini Mashariki, lenye vijiji vya wavuvi, bajeti, na […]
Soma zaidi
Juni 10, 2024
2 dakika.

MBAO PAMOJA NASI - DIRA YA MBAO ZANZIBAR

Fumba Town anaweka dau kwenye mbao. Nyumba nyingi zaidi na zaidi katika mji wa kwanza wa mazingira wa Zanzibar zimejengwa kwa kutumia mbao zilizoboreshwa - kutoka nyumba za likizo maridadi hadi maduka na studio za bei nafuu. Unaota nyumba ya mbao ya asili? Hapa kuna muhtasari wa faida zake. Je, unywe kinywaji kwanza? Nunua kwenye soko la kupendeza la Kwetu Kwenu au tembea […]
Soma zaidi
Juni 3, 2024
4 dakika.

FUMBA MAPENZI TANO

TANO MAZURI ZA FUMBA Kwa nini dunia nzima inahamia Zanzibar – Nani anafaa kisiwani humo? Nani anataka kuishi Zanzibar? Tumewauliza watu 5 kutoka asili tofauti ambao wamewekeza katika makazi au nyumba ya likizo katika Mji wa Fumba, jumuiya inayokua ya bahari katika pwani ya magharibi. Labda unajigundua […]
Soma zaidi

Je, unatafuta mali Zanzibar?

Maswali 25 muhimu na majibu ya kununua mali Zanzibar

SOMA ZAIDI
Whatsapp Nasi 
swSW